ചുവന്ന നീരാളി – കോട്ടയം പുഷ്പനാഥ്‌
December 15, 2021
Case Diary of Marxin -2 റേച്ചൽ റൺയാന്റെ ഹൃദയഭേദകമായ കേസ്
December 17, 2021

Case Diary of Marxin -1 ടെറി കോപെക്കിന്റെ കൊലയാളി

1970-കളുടെ അവസാനത്തിൽ ടെറി ഫിറ്റ്‌നസ് ഇൻസ്ട്രക്ടറായി ജോലി ചെയ്തിരുന്നു. ഒരു മാന്ത്രികൻ ബ്ലാക്ക് ബോക്സിൽ നിന്ന് ഒരു സഹായിയെ ഉയിർത്തെഴുന്നേൽപിക്കുന്നതുപോലെ ടെറിയെ ജീവിതത്തിലേക്ക് തിരികെ കൊണ്ടുവരാൻ കഴിയില്ല. 27-ാം വയസ്സിൽ ഇപ്പോഴും അജ്ഞാതനായ ഒരു കൊലയാളി അവളെ കൊലപ്പെടുത്തി. അവളുടെ ജീവൻ അപഹരിച്ച കുറ്റകൃത്യത്തെക്കുറിച്ച് തുടർന്ന് അന്വേഷണം ആരംഭിച്ചു.

തെരേസ എം. (ടെറി) കോപെക്കിന്റെ മൃതദേഹം 1984 ഏപ്രിൽ 23 തിങ്കളാഴ്ച കണ്ടെത്തി. ടെറി ഏപ്രിൽ 21 ശനിയാഴ്ച ജോലിക്ക് ഹാജരാകുന്നതിൽ പരാജയപ്പെട്ടുവെന്ന് പീഡ്‌മോണ്ട് എയർലൈൻസിലെ ടെറിയുടെ സൂപ്പർവൈസർ ട്രൂല സ്കോട്ട് അറിഞ്ഞു. ടെറിക്ക് ഒരിക്കലും ഒരു ഫ്ലൈറ്റ് നഷ്‌ടമായില്ലെങ്കിൽ, അവൾ ഒരിക്കലും ജോലിക്ക് വൈകില്ലായിരുന്നു. അതിനാൽ, ടെറി താമസിച്ചിരുന്ന കംബർലാൻഡ് ഹിൽസ് കോണ്ടോമിനിയത്തിൽ താമസിച്ചിരുന്ന ഒരു സഹപ്രവർത്തകനോട് അവളെ പരിശോധിക്കാൻ ട്രൂല ആവശ്യപ്പെട്ടു. അവൾ കോൺഡോയുടെ മാനേജ്‌മെന്റ് ഓഫീസിലേക്ക് പോയി, അവിടെയുള്ള ഒരു ഏജന്റും ഒരു മെയിന്റനൻസ് മാൻ അവളോടൊപ്പം ടെറിയുടെ യൂണിറ്റിലേക്ക് പോയി. വാതിൽ തുറന്നിട്ട നിലയിലായിരുന്നു. അറ്റകുറ്റപ്പണി നടത്തുന്നയാൾ അകത്തു കടന്ന് ടെറിയുടെ ശരീരം അർദ്ധനഗ്നനായി കിടക്കയിൽ ഒരു സാറ്റിൻ-ലേസ് തലയിണയുടെ മുകളിൽ മുഖം കമിഴ്ന്നു കിടക്കുന്നതായി കണ്ടെത്തി. കോബ് കൗണ്ടി പോലീസിനെ വിളിച്ചു.

ജോർജിയയിലെ കോബ് കൗണ്ടിയുടെ തലവൻ, കോൾഡ് കേസ് യൂണിറ്റ് ഓഫീസർ ജോൺ ഡേവ്സ് പറയുന്നതനുസരിച്ച്, ടെറി സ്മിർണയിലെ അവളുടെ കോണ്ടോയിലേക്ക് മടങ്ങി, മിക്കവാറും ഒരു ബൈക്ക് യാത്രയിൽ നിന്നാണ്. അവളുടെ കൊലയാളി പതിയിരുന്ന് കിടക്കുകയോ അവളുടെ യൂണിറ്റിലേക്ക് അവളെ പിന്തുടർന്ന് ആ വഴിയിൽ പ്രവേശിക്കുകയോ ചെയ്തിരിക്കാം. അവളെ അടിക്കുകയും പീഡിപ്പിക്കുകയും ബലാത്സംഗം ചെയ്യുകയും ചെയ്ത അക്രമിയുമായി അവൾ പോരാടി. അവൻ അവളുടെ കൈത്തണ്ട അവളുടെ പുറകിൽ കെട്ടി ഒരു കയർ കെട്ടി, അവളുടെ കഴുത്തിൽ ഉപേക്ഷിച്ച്, ലിവറേജിനായി ഒരു ലോഹ കമ്പിയിൽ അവളെ ശ്വാസം മുട്ടിച്ചു. കേസിന്റെ ഏത് അന്വേഷണത്തിനും വിധേയമായി, മാധ്യമങ്ങളിൽ കാണുന്നതുപോലെയുള്ള ഭയാനകമായ കുറ്റകൃത്യത്തിന്റെ പൂർണമായ കരളലിയിക്കുന്ന വിശദാംശങ്ങൾ  പ്രസ്താവിക്കാനാവില്ല. ലിഗേച്ചർ ശ്വാസംമുട്ടൽ മൂലമുണ്ടാകുന്ന ഒരു ബുദ്ധിമുട്ടാണ് മരണകാരണമെന്ന് അവളുടെ മരണ സർട്ടിഫിക്കറ്റിൽ രേഖപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്.

മൃതദേഹം കണ്ടെത്തിയ തിങ്കളാഴ്ചയ്ക്ക് മുമ്പുള്ള വെള്ളിയാഴ്ച രാത്രിയോ ശനിയാഴ്ച രാവിലെയോ കൊലപാതകം നടന്നിട്ടുണ്ടെന്ന് അധികൃതർ കരുതുന്നു. ഈ കാലതാമസം അന്വേഷകർക്ക് വിലപ്പെട്ട സമയം നഷ്ടപ്പെടുത്തുന്നു. ടെറിയുടെ കാർ പാർക്കിംഗ് സ്ഥലത്ത് പോലീസ് കണ്ടെത്തിയെങ്കിലും സംഭവസ്ഥലത്ത് നിന്ന് കുറച്ച് സൂചനകൾ ലഭിച്ചു. നിർബന്ധിത കടന്നുകയറ്റത്തിന്റെയോ കൊള്ളയടിച്ചതിന്റെയോ സൂചനകളൊന്നും പത്രങ്ങൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തിട്ടില്ല, ഒന്നും മോഷ്ടിക്കപ്പെട്ടിട്ടില്ല. ടെറിയുടെ ഫ്ലൈറ്റ് അറ്റൻഡന്റ് സഹപ്രവർത്തകരിൽ ഒരാളായ കരോൾ കെന്നഡി പറഞ്ഞു, ടെറിക്ക് സുരക്ഷാ ബോധമുണ്ടെന്ന്. വാസ്തവത്തിൽ, നിർമ്മാണത്തിൽ ജോലി ചെയ്തിരുന്ന അവളുടെ പിതാവിന്റെ ഉപദേശപ്രകാരം അവൾ തന്റെ കോൺഡോയുടെ വാതിലിന്റെ പൂട്ടുകൾ മാറ്റി; ചില ബിൽഡിംഗ് കോൺട്രാക്ടർമാർ താക്കോൽ പകർപ്പുകൾ സൂക്ഷിക്കുന്നതായി അയാൾ അവളോട് പറഞ്ഞു.

കേസിൽ ചോദ്യംചെയ്യാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന ഒരാൾക്ക് വേണ്ടി പോലീസ് “ശ്രദ്ധിക്കണം” എന്ന് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി. BOLO എന്നാണ് പോലീസ് നിർദ്ദേശം നൽകിയ ചട്ടത്തിന്റെ പേര്. അതിൽ കൊലയാളിയായി സംശയിക്കുന്ന ആളുടെ രേഖാചിത്രവും വിവരണവും നൽകുന്നു.

അതിൽ പറയുന്നത്, 5 അടിക്കും 8 ഇഞ്ചിനും 5 അടിക്കും ഇടയിൽ 10 ഇഞ്ച് ഉയരവും അത്‌ലറ്റിക് ബിൽഡും ഉള്ള, ഏകദേശം 36 വയസ്സുള്ള ഒരു വെളുത്ത പുരുഷനെ ശ്രദ്ധിക്കണം.

അയാൾക്ക്‌ വൃത്തിയായി ഷേവ് ചെയ്ത ചെറുതും വൃത്തിയുള്ളതുമായ ചുരുണ്ട ഇരുണ്ട തവിട്ട് നിറമുള്ള മുടിയും, വയർ റിം ചെയ്ത സൺഗ്ലാസും ഓഫ്-വൈറ്റ് ബട്ടൺ ഇട്ട ഷർട്ടും ധരിച്ചിരുന്നു.

കാരിക്കേച്ചറിൽ നിന്ന് പുറത്തേക്ക് നോക്കിയ കണ്ണുകൾ പോലെ രണ്ട് കറുത്ത സൺഗ്ലാസ് ലെൻസുകൾ, അടഞ്ഞ വായയും നെറ്റിയിൽ നിന്ന് മിക്കവാറും മുടിയും ഉണ്ടാവും. ചുവന്നതോ പച്ചയോ ആയ സ്‌പോർട്‌സ് കാറായിരിക്കാം ആ മനുഷ്യൻ ഓടിച്ചത്.

ടെറിയുടെ കൊലയാളി, കുറ്റകൃത്യത്തിന് ശേഷം അവിടെ സമയം ചിലവഴിച്ചതിനാൽ, കോൺഡോയിൽ സുഖമായി തോന്നിയ, നിയന്ത്രണത്താൽ പ്രചോദിതനായ ഒരു സാഡിസ്റ്റ്, സാമൂഹ്യവിരുദ്ധ പുരുഷനാണെന്ന് അധികാരികൾ കരുതുന്നു.

കോണ്ടുകളുടെ നിർമ്മാണം ഏതാണ്ട് പൂർത്തിയായി. ടെറി തന്റെ ഭവനത്തിൽ രണ്ടു മാസത്തിൽ താഴെ മാത്രം താമസിച്ചു,

ഹാർട്‌സ്‌ഫീൽഡ്-ജാക്‌സൺ അറ്റ്‌ലാന്റ ഇന്റർനാഷണൽ എയർപോർട്ടിന് വടക്ക് 20 മൈൽ അകലെയുള്ള ഒരു ഉയർന്ന മധ്യവർഗ പ്രദേശത്ത് ഇന്റർസ്‌റ്റേറ്റ് 285 ന് സമീപമാണ് ഈ സമുച്ചയം സ്ഥിതി ചെയ്യുന്നത്. ടെറിയുടെ മുകൾ നിലയുടെ യൂണിറ്റ് ഉണ്ടായിരുന്ന കെട്ടിടം, വികസനത്തിന്റെ അവസാനത്തിൽ ഒറ്റപ്പെട്ട, പുതുതായി നിർമ്മിച്ച ഒരു വിഭാഗത്തിലാണ്.

പബ്ലിക് സേഫ്റ്റി ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റ് കേസ് അന്വേഷിച്ചു, തുടക്കത്തിൽ 16 മുതൽ 18 മണിക്കൂർ വരെ ജോലി ചെയ്തു. കുറ്റവാളിയെ പിടികൂടുന്നതിലേക്കും ശിക്ഷിക്കുന്നതിലേക്കും നയിക്കുന്ന വിവരങ്ങൾ നൽകുന്നവർക്ക് 10,000 ഡോളർ പാരിതോഷികം നൽകുമെന്ന് പീഡ്‌മോണ്ട് എയർലൈൻസ് അറിയിച്ചു.

ടെറിയുടെ മരണത്തിന് മാസങ്ങൾക്ക് ശേഷം ട്രൂല സ്കോട്ടിനെ അറ്റ്ലാന്റ ബേസ് മാനേജരായി നിയമിച്ച ഗ്ലെൻഡ ജോർദാൻ ടാലിയുടെ അഭിപ്രായത്തിൽ, കോബ് കൗണ്ടി നടത്തിയ അന്വേഷണത്തിൽ പീഡ്‌മോണ്ട് ശ്രദ്ധിച്ചില്ല. ഈ കേസ് അന്വേഷിക്കാൻ എയർലൈൻ ഒരു വിരമിച്ച എഫ്ബിഐ ഏജന്റിനെ നിയമിച്ചു, അദ്ദേഹത്തിന്റെ പേര് ഇപ്പോൾ ഗ്ലെൻഡയുടെ ഓർമ്മയിൽ നിന്ന് രക്ഷപ്പെടുന്നു. തെളിവുകൾ ശേഖരിക്കുകയും മാസങ്ങളോളം അഭിമുഖം നടത്തുകയും ചെയ്തു. ടെറിയുടെ സഹപ്രവർത്തകരിൽ ചിലരെ അഭിമുഖം നടത്തി, എന്നാൽ പോലീസ് ഈ പുരുഷന്മാരെ സംശയാസ്പദമായി ഇല്ലാതാക്കുകയും ചെയ്തു. അവളുടെ അക്രമി അപരിചിതനാണെന്ന് കരുതുന്നു. മറ്റൊരു കുറ്റകൃത്യത്തിന് ജയിലിൽ കഴിയുന്ന കുറ്റവാളിയെ ചൂണ്ടിക്കാണിക്കുന്ന തെളിവുകൾ അന്വേഷണ ഉദ്യോഗസ്ഥൻ കണ്ടെത്തി. ഒരു സീരിയൽ കില്ലർ, സംഭവസ്ഥലത്തെ പ്രത്യേക ഭൗതിക തെളിവുകൾ കാരണം അദ്ദേഹം കരുതി. അന്വേഷണത്തിൽ തുടക്കം മുതൽ പൊലീസ് വീഴ്ച വരുത്തിയെന്നാണ് ഗ്ലെൻഡ ഉൾപ്പെടെയുള്ളവരുടെ അഭിപ്രായം. ഒടുവിൽ കേസ് തണുത്തു. ടെറിയുടെ മാതാപിതാക്കൾ ഡെലവെയറിൽ താമസിച്ചിരുന്നതിനാൽ, അധികാരികളെ സമ്മർദത്തിലാക്കാൻ അവർക്ക് പോലീസ് സ്റ്റേഷനിൽ കയറാൻ കഴിഞ്ഞില്ല.

“ഒറിജിനൽ തെളിവുകളിൽ ചിലത് കണ്ടെത്തിയിട്ടില്ല” എന്ന് ഓഫീസർ ഡോവ്സ് ഒരു അഭിമുഖത്തിൽ പറഞ്ഞു. ഈ പരാമർശം വ്യക്തമാക്കാൻ അദ്ദേഹത്തോട് ആവശ്യപ്പെട്ടപ്പോൾ, അദ്ദേഹം ശകാരിക്കുകയും തെളിവുകൾ സംബന്ധിച്ച് ഒന്നും ലേഖനങ്ങളിൽ വരരുതെന്ന് പറയുകയും ചെയ്തു. ഈ ഭാഗത്തിൽ സഹകരിക്കുമെന്ന് ഡാവ്സ് പറഞ്ഞെങ്കിലും, കേസിനെക്കുറിച്ചുള്ള മറ്റ് ചോദ്യങ്ങൾ ഉന്നയിച്ചുകൊണ്ട് തുടർന്നുള്ള ഇമെയിൽ സന്ദേശങ്ങൾക്ക് അദ്ദേഹം ഒരിക്കലും ഉത്തരം നൽകിയില്ല. ഞങ്ങളുടെ സഹകരണത്തെക്കുറിച്ചുള്ള ഏതൊരു ആശയവും ഒരു വേനൽക്കാല പ്രണയം പോലെ അവസാനിച്ചു.

ടെറി മദ്യപിക്കുകയും പുകവലിക്കുകയും ചെയ്‌തിട്ടില്ല. ഡെലവെയറിലെ വിൽമിംഗ്ടൺ സ്വദേശിയായ അവർ 1979-ൽ ഡെലവെയർ യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിൽ നിന്നും നോർത്ത് കരോലിനയിലെ വിൻസ്റ്റൺ-സേലം കോളേജിൽ നിന്നും ബിരുദം നേടി. അവൾക്ക് നാല് സഹോദരന്മാരും രണ്ട് സഹോദരിമാരും ഉണ്ടായിരുന്നു. അവളുടെ മാതാപിതാക്കളും ഒരു സഹോദരനും സഹോദരിയും അതിനുശേഷം മരിച്ചു.

അവളുടെ രൂപം ശാരീരിക ക്ഷമതയിലുള്ള അവളുടെ താൽപ്പര്യത്തെ പ്രതിഫലിപ്പിച്ചു. അവൾ ഒറ്റയ്ക്ക് ജോഗിംഗ് ചെയ്യുകയും ബൈക്ക് ഓടിക്കുകയും ചെയ്തിരുന്നു, അത് അവളെ ദുർബലയാക്കുകയും മറ്റ് കായിക വിനോദങ്ങൾ ആസ്വദിക്കുകയും ചെയ്തു. ശരാശരി ഉയരത്തിൽ, അവളുടെ സ്ലാവിക് വംശജരെ ഒറ്റിക്കൊടുക്കുന്ന തോളിൽ നീളമുള്ള കട്ടിയുള്ള തവിട്ട് നിറമുള്ള മുടിയും മനോഹരമായ ഒലിവ് ചർമ്മവും ഉണ്ടായിരുന്നു.1980 മെയ് മാസത്തിൽ അവളുടെ ചിറകുകൾ സമ്പാദിച്ച അവൾ കുറച്ചുകാലം വാഷിംഗ്ടൺ നാഷണൽ എയർപോർട്ടിൽ നിന്ന് ജോലി ചെയ്തു, തുടർന്ന് അറ്റ്ലാന്റയിലേക്ക് മാറ്റി.

ടെറിയുടെ മാതാപിതാക്കൾ അവളുടെ സ്വത്ത് വിനിയോഗിക്കാൻ അവളുടെ ഭവനത്തിലേക്ക് പോയപ്പോൾ, അവൾ യാത്ര ചെയ്യാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന സ്ഥലങ്ങളിലെല്ലാം അവൾ സൂക്ഷിച്ചിരുന്ന ഒരു ഫയൽ അവർ കണ്ടെത്തി. ഈ വർഷം, അവൾക്ക് 63 വയസ്സ് തികയുകയും അവളുടെ ഫയലിലെ സ്ഥലങ്ങളും മറ്റും കാണുകയും ചെയ്യുമായിരുന്നു.

ടെറിയുടെ പരിക്കുകൾ കാരണം, അവളുടെ ശവസംസ്കാര ക്രമീകരണങ്ങളിൽ ഒരു അടഞ്ഞ പെട്ടി ഉൾപ്പെടുന്നു. എന്നാൽ അവളുടെ കേസ് അന്വേഷിച്ചുകൊണ്ടിരുന്നു. സജീവമായി അന്വേഷിക്കുന്ന കോബ് കൗണ്ടി കോൾഡ് കേസ് യൂണിറ്റ് ഇത് പരിഹരിക്കും.

ടെറിയുടെ കുടുംബത്തിനും അവളുടെ സഹപ്രവർത്തകർക്കും ഇപ്പോൾ അറിയാം അവൾക്ക് എന്താണ് സംഭവിച്ചതെന്ന്. എന്നാൽ ആരാണ് അവളെ കൊന്നത് എന്നറിയണം. ആ മനുഷ്യൻ മറ്റ് കുറ്റകൃത്യങ്ങൾക്ക് പണം നൽകിയിട്ടുണ്ടാകാം, എന്നാൽ വധശിക്ഷ നൽകുന്ന സംസ്ഥാനമായ ജോർജിയയിൽ ഇതിന് അയാൾ പണം നൽകേണ്ടതുണ്ട്.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

0