Case Diary of Marxin -1 ടെറി കോപെക്കിന്റെ കൊലയാളി
December 17, 2021
Case Diary of Marxin – 3 പെൻ സ്റ്റേറ്റിലെ ഡാന ബെയ്‌ലിയുടെ കൊലപാതകം
December 21, 2021

Case Diary of Marxin -2 റേച്ചൽ റൺയാന്റെ ഹൃദയഭേദകമായ കേസ്

Child snickers marking as evidence, experts working on crime scene, car accident

1988-ൽ ഇന്ത്യാനയിൽ നിന്ന് തട്ടിക്കൊണ്ടു പോകപ്പെടുകയും ബലാത്സംഗം ചെയ്യുകയും കൊലചെയ്യപ്പെടുകയും ചെയ്ത ഏപ്രിൽ മാരി ടിൻസ്‌ലി എന്ന കൊച്ചു എട്ടുവയസ്സുകാരിയെക്കുറിച്ചാണ് ആദ്യ ലേഖനം. അന്നുമുതൽ ഇതുപോലുള്ള കേസുകളെക്കുറിച്ച് എഴുതുന്നത് ഒഴിവാക്കിയിട്ടുണ്ട്.

ഭയപ്പെടുത്തപ്പെടുകയും കൊല്ലപ്പെടുകയും ചെയ്യുന്ന കുട്ടികളെ കുറിച്ച് എഴുതുന്നത് നിങ്ങളിൽ നിന്ന് എന്തെങ്കിലും എടുക്കുകയും ഈ ലോകം എത്രമാത്രം വൃത്തികെട്ടതാണെന്ന് മനസ്സിലാക്കുകയും ചെയ്യുന്നു; അല്ലെങ്കിൽ അതിലെ ചിലരെങ്കിലും. അതേ സമയം, ഈ കേസുകൾ പരിഹരിക്കപ്പെടേണ്ടതും ഈ ഭയാനകമായ കുറ്റകൃത്യങ്ങൾക്ക് ഉത്തരവാദികളായ രാക്ഷസന്മാരുടെ മേൽ കുറ്റം ആരോപിക്കേണ്ടതും ആവശ്യമാണ്.

തിന്മയുമായി മുഖാമുഖം വന്നതും അതിജീവിക്കാത്തതുമായ മറ്റൊരു കൊച്ചു പെൺകുട്ടിയാണ് റേച്ചൽ റൺയാൻ. റേച്ചേലിന്റേത് പോലെയുള്ള കേസുകളാണ് പല മാതാപിതാക്കളും തങ്ങളുടെ കുട്ടികളെ അവരുടെ മുറ്റത്ത് കളിക്കാൻ പോലും അനുവദിക്കാൻ ഭയപ്പെടുന്നത്. 1982 ഓഗസ്റ്റ് 26-ന് മൂന്ന് വയസ്സുള്ള റേച്ചൽ റൺയാൻ തന്റെ വീടിന് പുറത്ത് 15 അടി മാത്രം അകലെ കളിച്ചു, റേച്ചലിന്റെ അമ്മ എലെയ്ൻ ഉച്ചഭക്ഷണം തയ്യാറാക്കി. റേച്ചലും അവളുടെ രണ്ട് മൂത്ത സഹോദരന്മാരും യൂട്ടായിലെ സൺസെറ്റ് പട്ടണത്തിലെ ഒരു സ്‌കൂളിനും കളിസ്ഥലത്തിനും സമീപം താമസിക്കാൻ ഭാഗ്യം സിദ്ധിച്ചു. അത്താഴത്തിന് മുമ്പ് ആസ്വദിച്ചു. അധികം താമസിയാതെ ഒരാൾ കുട്ടികളുടെ സംഘത്തെ സമീപിച്ച് അവർക്ക് ഐസ്ക്രീമും ബബിൾ ഗമ്മും നൽകാൻ തുടങ്ങി. ആ മനുഷ്യൻ റേച്ചലിന്റെ വിശ്വാസം നേടുകയും മുന്നറിയിപ്പില്ലാതെ നിരപരാധിയായ മൂന്ന് വയസ്സുകാരിയെ പിടിച്ച് തന്റെ കാറിലേക്ക് എറിയുകയും ചെയ്തു. റാഹേലിന്റെ യുവസഹോദരന്മാർ നിസ്സഹായരായി നോക്കിനിന്നു. ആൺകുട്ടികൾ ഓടിച്ചെന്ന് അമ്മയോട് എന്താണ് സംഭവിച്ചതെന്ന് പറഞ്ഞു, ഭയന്ന് അവൾ പോലീസിനെ വിളിച്ചു. പോലീസ് എത്തിയപ്പോൾ അവർ ചെറിയ റേച്ചലിനായി തിരച്ചിൽ ആരംഭിച്ചു.

റേച്ചലിനെ കൂട്ടിക്കൊണ്ടുപോയ ആളെക്കുറിച്ചും അവന്റെ കാറിനെക്കുറിച്ചും ഒരു വിവരണം നൽകാൻ റേച്ചലിന്റെ സഹോദരന്മാർക്ക് കഴിഞ്ഞു. ആ മനുഷ്യൻ കറുത്തവനും ആറടിയോളം ഉയരവുമുള്ളവനാണെന്ന് അവർ പോലീസിനോട് വിവരിക്കും. അദ്ദേഹത്തിന് മീശ ഉണ്ടായിരുന്നു, അദ്ദേഹത്തിന്റെ കാർ ഒരു നീല ഇടത്തരം കാറായിരുന്നു, വശങ്ങളിൽ വ്യത്യസ്തമായ തടി പാനലുകൾ ഉണ്ടായിരുന്നു. മനുഷ്യനെയും അവന്റെ കാറിനെയും കുറിച്ചുള്ള വിവരണങ്ങൾ ഉണ്ടായിരുന്നിട്ടും, പെട്ടെന്ന് ഒരു സൂചനയും ലഭിച്ചില്ല, ഉടനടി നടത്തിയ തിരച്ചിലിൽ റേച്ചലിന്റെ ലക്ഷണങ്ങളൊന്നും കണ്ടെത്താനായില്ല.

24 ദിവസങ്ങൾക്ക് ശേഷം, 1982 സെപ്തംബർ 19 ന് ഒരു പിക്നിക്കിന് പോയ ഒരു കുടുംബം ആളൊഴിഞ്ഞ പ്രദേശത്ത് ഒരു ക്രീക്ക് ബെഡിന് സമീപം റേച്ചൽ റൺയാന്റെ ചേതനയറ്റ ശരീരം കണ്ടെത്തി. സങ്കൽപ്പിക്കാൻ പോലും പറ്റാത്ത ഒന്നായിരുന്നു ആ രംഗം. കൊച്ചു സുന്ദരിയായ റേച്ചൽ നഗ്നയും കെട്ടിയിട്ടതായും കാണപ്പെട്ടു. റേച്ചൽ ലൈംഗികമായി പീഡിപ്പിക്കപ്പെട്ടോ, അതോ കുറ്റകൃത്യത്തെക്കുറിച്ചുള്ള കൃത്യമായ വിശദാംശങ്ങൾ പോലീസ് പുറത്തുവിട്ടിട്ടുണ്ടോ എന്ന കാര്യത്തിൽ വ്യക്തതയില്ല. ഈ കേസിൽ പോലീസ് നേതൃത്വം നൽകുകയും താൽപ്പര്യമുള്ള വ്യക്തികളെ വളർത്തിയെടുക്കുകയും ചെയ്തു, എന്നാൽ ആരെയും അറസ്റ്റ് ചെയ്തില്ല, കൂടാതെ കേസ് തണുത്തുറഞ്ഞു, അത് റേച്ചലിന്റെ കുടുംബത്തെ തകർത്തു.

1989-ൽ, അൺസോൾവ്ഡ് മിസ്റ്ററീസ് എന്ന ടെലിവിഷൻ ഷോ റേച്ചലിന്റെ കേസിനെക്കുറിച്ച് ഒരു എപ്പിസോഡ് നടത്തി, അത് അർഹിക്കുന്ന കേസിലേക്ക് വീണ്ടും ശ്രദ്ധ കൊണ്ടുവന്നു. എപ്പിസോഡിൽ, റേച്ചലിനെ തട്ടിക്കൊണ്ടുപോയി കൊലപ്പെടുത്തിയതാകാമെന്ന പോലീസ് സിദ്ധാന്തം ഉൾപ്പെടെ, അസ്വസ്ഥജനകമായ ചില കാര്യങ്ങൾ പ്രേക്ഷകർക്ക് വെളിപ്പെടുത്തി. സൺസെറ്റ്, യൂട്ടാ ഏരിയയിലെ ഒരു കെട്ടിടത്തിന്റെ ബാത്ത്റൂമിൽ നിന്ന് കണ്ടെത്തിയ ഒരു സന്ദേശമാണ് എപ്പിസോഡിൽ വെളിപ്പെടുത്തിയേക്കാവുന്ന മറ്റൊരു സൂചന.

“സൂക്ഷിക്കുക ഞാൻ ഇപ്പോഴും ഒളിവിലാണ്, ഞാൻ റൺയാൻ എന്ന പെൺകുട്ടിയെ കൊന്നു. ഓർക്കുക!!”

ഒരു വിപരീത കുരിശ് വരച്ചതും 666 എന്ന അക്കങ്ങളും റേച്ചൽ റൺയാന്റെ കൊലപാതകം പൈശാചിക ആചാരവുമായോ അല്ലെങ്കിൽ ആരാധനാ പ്രവർത്തനവുമായോ ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കാമെന്ന് ചില അന്വേഷകരെ പ്രേരിപ്പിക്കുന്നു. എന്നാൽ ഈ എഴുത്തിനെ റേച്ചലിന്റെ കേസുമായി ബന്ധിപ്പിക്കാൻ ശക്തമായി ഒന്നുമില്ല.

 

2011ൽ മാത്രമാണ് കേസിൽ വലിയൊരു വഴിത്തിരിവുണ്ടാകുമെന്ന് കരുതിയ കാര്യം പോലീസിന് ലഭിച്ചത്. റൺയാൻ കേസിലെ പ്രധാന പ്രതിയെ ആംബർ അലർട്ടിനെ തുടർന്ന് പെൻസിൽവാനിയയിൽ അറസ്റ്റ് ചെയ്തു. കാമുകിയെ ആക്രമിച്ചതിന് ശേഷം അഞ്ച് മാസം പ്രായമുള്ള മകനെ അനുവാദമില്ലാതെ കൂട്ടിക്കൊണ്ടു പോകുകയായിരുന്നു. ആളെയും മകനെയും കണ്ടെത്താൻ പോലീസിന് കഴിഞ്ഞു, അവന്റെ മകന് പരിക്കേൽക്കാത്തതായി കണ്ടെത്തി. ഈ സംശയിക്കുന്നയാളുടെ പെട്ടെന്നുള്ള പരിശോധനയിൽ, റേച്ചലിനെ തട്ടിക്കൊണ്ടുപോയയാളുടെ വിവരണത്തിന് ഏതാണ്ട് സമാനമായി കാണപ്പെട്ടു. അവളെ കൊലപ്പെടുത്തുന്ന സമയത്ത് അദ്ദേഹം സൺസെറ്റ്, യൂട്ടാ പ്രദേശത്താണ് താമസിച്ചിരുന്നത്, തട്ടിക്കൊണ്ടുപോയ ആൾ ഓടിച്ചുപോകുന്നതായി കണ്ട കാറുമായി അടുത്ത് പൊരുത്തപ്പെടുന്ന ഒരു കാർ ഇയാളുടെ ബന്ധുവിന്റെ ഉടമസ്ഥതയിലുണ്ടായിരുന്നു. ഇത് ചുമത്താൻ മതിയായ തെളിവുകളില്ലെന്ന് പോലീസ് പറഞ്ഞു. യഥാർത്ഥ ക്രൈം കമ്മ്യൂണിറ്റിയിലെ നമ്മിൽ പലർക്കും ഈ മനുഷ്യന്റെ പേര് അറിയാം, കൂടാതെ അവൻ ചെറിയ റേച്ചൽ റൺയാന്റെ കൊലപാതകിയാണെന്ന് തോന്നുന്നു. റേച്ചലിന്റെ കൊലപാതകത്തിൽ ഒരു ദിവസം മതിയാകും, അത് ഈ പ്രതിയായാലും മറ്റൊരാളായാലും. റേച്ചൽ റൺയാന്റെ കൊലപാതകം നടന്നിട്ട് 35 വർഷമായി.

റേച്ചൽ റൺയാൻ തട്ടിക്കൊണ്ടുപോകലും കൊലപാതകവും ഭയാനകമായ കുറ്റകൃത്യമായിരുന്നെങ്കിലും, അതിന്റെ ഫലമായി ചില നല്ല കാര്യങ്ങൾ ഉണ്ടായിട്ടുണ്ട്. റേച്ചലിന്റെ അമ്മ എലെയ്ൻ, കാണാതാകുന്ന കുട്ടികൾക്ക് വേണ്ടി ശക്തമായി വാദിച്ചു. മിസ്സിംഗ് ചിൽഡ്രൻ ഓഫ് യൂട്ടാ ഓർഗനൈസേഷന്റെ രൂപീകരണത്തിൽ അവർ പ്രധാന പങ്കുവഹിച്ചു. കുട്ടികളുടെ സുരക്ഷയെക്കുറിച്ച് എപ്പോഴും ചിന്തിക്കാനുള്ള ഒരു ഓർമ്മപ്പെടുത്തൽ എന്ന നിലയിലും റേച്ചലിന്റെ സ്മരണയ്‌ക്കുള്ള ബഹുമാനമെന്ന നിലയിലും, യൂട്ടാ പ്രതിനിധി സ്റ്റീവ് ഹാൻഡി ഈ വർഷം ഓഗസ്റ്റ് 26-ന് യൂട്ടായിൽ റേച്ചൽ റുനിയനെ കാണാതാകുകയും ചൂഷണം ചെയ്യപ്പെടുകയും ചെയ്‌ത കുട്ടികളുടെ ദിനമായി ആചരിക്കുന്ന നിയമം സ്‌പോൺസർ ചെയ്‌തു.

റേച്ചൽ പോയിട്ട് 35 വർഷമായെങ്കിലും, അവളുടെ ഓർമ്മ നിലനിൽക്കുന്നു, നിങ്ങളുടെ കുട്ടികളെ അടുത്ത് നിർത്താനും നമുക്കിടയിൽ വസിക്കുന്ന രാക്ഷസന്മാരോട് ജാഗ്രത പാലിക്കാനും അവളുടെ കേസ് നമുക്കെല്ലാവർക്കും ഒരു ഓർമ്മപ്പെടുത്തലാണ്.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

0