Case Diary of Marxin -2 റേച്ചൽ റൺയാന്റെ ഹൃദയഭേദകമായ കേസ്
December 17, 2021
Case Diary of Marxin – 4 ലിസ സീഗെർട്ടിന്റെ കൊലപാതകം
December 24, 2021

Case Diary of Marxin – 3 പെൻ സ്റ്റേറ്റിലെ ഡാന ബെയ്‌ലിയുടെ കൊലപാതകം

A migrant woman is silhouetted as the waits inside a waiting tent to get an appointment at the central registration center for refugees and asylum seekers LaGeSo (Landesamt fuer Gesundheit und Soziales - State Office for Health and Social Affairs) in Berlin, Wednesday, Jan. 6, 2016. German interior minister will present a migration report on Wednesday. (AP Photo/Markus Schreiber)

21 വയസ്സുള്ള പെൻ സ്റ്റേറ്റ് വിദ്യാർത്ഥി ഡാന ബെയ്‌ലി കൊല്ലപ്പെട്ടതിന്റെ 30-ാം വാർഷികമാണ് ഈ മാർച്ചിൽ. അവളുടെ കൊലപാതകം തന്നെ ദുരൂഹമല്ലെങ്കിൽ, ദുരൂഹതയ്‌ക്കുള്ളിലെ നിഗൂഢതകൾക്കൊപ്പം കേസ് വഴിത്തിരിവുകളും നിർജ്ജീവമായ അവസാനങ്ങളും കാണും.

1987 മാർച്ച് 5-ന് ഷെർലി ബെയ്‌ലി തന്റെ മകൾ ഡാനയെ കാണാൻ പെൻ സ്റ്റേറ്റ് യൂണിവേഴ്‌സിറ്റിയിലെ കാമ്പസിനു പുറത്ത് താമസിക്കുന്ന അപ്പാർട്ട്‌മെന്റിലേക്ക് പോയി. ഡാനയുടെ അപ്പാർട്ട്‌മെന്റിൽ പ്രവേശിക്കുമ്പോൾ മിസിസ്സ് ബെയ്‌ലിയെ കാത്തിരിക്കുന്ന ഭീകരനുഭവം എന്തെന്നാൽ  തറയിൽ കിടക്കുന്ന ഡാനയുടെ നഗ്നവും നിർജീവവുമായ ശരീരം ആയിരുന്നു. ആ രംഗം അവളുടെ പാവം അമ്മയ്ക്ക് സങ്കൽപ്പിക്കാനാവാത്തവിധം ഭയങ്കരമായിരുന്നു.

പോലീസ് അന്വേഷകർ ഉടൻ സ്ഥലത്തെത്തി സൂചനകൾ കണ്ടെത്തി. ഡാനയെ കൊല്ലാൻ ഉപയോഗിച്ച ആയുധം കശാപ്പ് കത്തിയായിരുന്നു. അവൾ കണ്ണടച്ചിരുന്നു. അവളുടെ നെഞ്ചിലാണ് കുത്തേറ്റത്. ഡാന അവളുടെ കിടക്കയിൽ വച്ച് കൊല്ലപ്പെട്ടിരിക്കാമെന്ന് അന്വേഷണ ഉദ്യോഗസ്ഥർ നിർണ്ണയിച്ചു. ബലാത്സംഗമോ കവർച്ചയോ ഒരു പ്രേരണയായി തോന്നിയില്ല. ഡാനയുടെ വിവാഹ മോതിരം അവളുടെ വിരലിൽ ഉണ്ടായിരുന്നു. ഡിറ്റക്ടീവുകൾ പ്രവേശന സാധ്യതയുള്ള ജനലിലേക്ക് ശ്രദ്ധ തിരിച്ചു. അവളുടെ കൊലപാതകി ഡാനയുടെ ഉയരമുള്ള ജനലിലേക്ക് എത്താൻ അവനെ പ്രാപ്തനാക്കുന്ന എന്തോ ഒന്നിന് മുകളിൽ നിൽക്കുകയും അത് തുറന്ന് അവൾ ഉറങ്ങുമ്പോൾ ഡാനയിലേക്ക് കയറുകയും ചെയ്തുവെന്ന് വിശ്വസിക്കുന്നു. അടുത്തതായി, അവളുടെ ശരീരം പ്രദർശിപ്പിച്ച രീതി ഡിറ്റക്ടീവുകൾ ശ്രദ്ധിച്ചു.

അവിടെ സംശയം ജനിപ്പിക്കുന്ന തരത്തിൽ ശക്തരായ വ്യക്തികളൊന്നും ഉണ്ടായിരുന്നില്ല, കൂടാതെ ഒരു ലക്ഷ്യത്തിന്റെ അഭാവം പെൻ സ്റ്റേറ്റ് ഗ്രൗണ്ടിന് ചുറ്റും ഭയത്തിന്റെ ഒരു തരംഗമുണ്ടാക്കി. അവളുടെ മൃതദേഹം കണ്ടെത്തുന്നതിന്റെ തലേദിവസം, മാർച്ച് 4, ഒരു പരിചാരികയായി പാർട്ട് ടൈം ജോലി ചെയ്തിരുന്ന ഡാന, അന്നു മറ്റൊരു പട്ടണത്തിൽ തന്റെ പ്രതിശ്രുത വരനെ സന്ദർശിച്ചിരുന്നു, ജോലി ചെയ്യാൻ കഴിയാതെ തളർന്നതിനാൽ വൈകുന്നേരം 5:30 ന് അവൾ വരേണ്ട ഭക്ഷണശാലയിൽ നിന്ന് വിളിച്ചു. പകരം ഒരു മണിക്കൂറോ മറ്റോ പ്രാദേശിക ഫിറ്റ്നസ് സെന്ററിൽ പോകാൻ അവൾ തീരുമാനിച്ചു, തുടർന്ന് അവളുടെ റൂംമേറ്റ് അവളെ അവസാനമായി കണ്ട അവളുടെ അപ്പാർട്ട്മെന്റിലേക്ക് വീട്ടിലേക്ക് മടങ്ങി. അവളുടെ റൂംമേറ്റ് കുടുംബത്തെ കാണാൻ പോയി. ഏകദേശം രാത്രി 8:30 ന്, ഡാന തന്റെ പ്രതിശ്രുതവരനുമായി ഫോണിൽ ഏകദേശം 30 മിനിറ്റ് സംസാരിച്ചു, തുടർന്ന് ഉറങ്ങാൻ പോയി. ആ രാത്രി അല്ലെങ്കിൽ പിറ്റേന്ന് അതിരാവിലെ, അവളുടെ കൊലയാളി അവളുടെ അപ്പാർട്ട്മെന്റിൽ പ്രവേശിച്ചു. മാർച്ച് നാലിന് രാത്രി വൈകി മാർച്ച് അഞ്ചിന് അതിരാവിലെയാണ് മരണസമയം എന്ന് കൊറോണർ സ്ഥാപിച്ചു.

ഡിറ്റക്ടീവുകൾ ഡാനയുടെ സുഹൃത്തുക്കളെയും കുടുംബാംഗങ്ങളെയും പ്രതിശ്രുതവരനെയും ആദ്യമേ തന്നെ ചോദ്യംചെയ്യുകയും  കൊലപാതകത്തിൽ പങ്കുണ്ടെന്ന് വിധിക്കുകയും ചെയ്തു. എന്നാൽ ദൃഢമായ പ്രതികളില്ലാത്തതിന്നാലും വ്യക്തമായ MO ഇല്ലാത്തതിന്നാലും, കേസ് തണുത്തുപോകാനിടയായി.

1989 മാർച്ചിൽ, ഡാനയുടെ മരണത്തിന്റെ 2 വർഷത്തെ വാർഷിക വേളയിൽ, ഡാനയുടെ പിതാവിന് ‘Concerned Officers’ എന്ന ഒപ്പിട്ട ഒരു അജ്ഞാത കത്ത് ലഭിച്ചു. ഡാനയുടെ കൊലപാതകത്തിന് ഉത്തരവാദിയായ ഒരു പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥനെ (പേര് പറയില്ല) കത്തിൽ കുറ്റപ്പെടുത്തി. ഉദ്യോഗസ്ഥൻ ഡിറ്റക്ടീവുമായി സഹകരിച്ചു, അറ്റോർണി ജനറലിന്റെ ഓഫീസ് നടത്തിയ അന്വേഷണത്തിൽ ഉദ്യോഗസ്ഥന് കുറ്റകൃത്യത്തിൽ പങ്കില്ലെന്ന് കണ്ടെത്തി.

തുടർന്ന്, 2003 അവസാനത്തോടെ, കേസിനെക്കുറിച്ചുള്ള വിവരങ്ങൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്ന ഒരു അജ്ഞാത കത്ത് പോലീസിന് ലഭിച്ചു. കത്തിൽ രണ്ട് പേരുടെ പേരുണ്ടായിരുന്നുവെങ്കിലും കേസ് ഒരു തരത്തിലും അവസാനിപ്പിക്കാൻ ആവശ്യമായ വിവരങ്ങൾ അടങ്ങിയിരുന്നില്ല.

വഴിയിൽ, സംശയാസ്പദമായ നിരവധി വ്യക്തികൾ ഉണ്ടായിരുന്നു, എന്നാൽ അറസ്റ്റ് ചെയ്യാൻ ആരും ഇല്ലായിരുന്നു. ഒരു ടിപ്‌സ്റ്റർ നൽകിയ വ്യക്തി ഒരു HVAC മെക്കാനിക്ക് ആയിരുന്നു, അയാൾക്ക്‌ ഡാനയുടെ അപ്പാർട്ട്‌മെന്റിന് എതിർവശത്തുള്ള മേൽക്കൂരകളിലേക്ക് ആക്‌സസ് ഉണ്ടായിരുന്നു, കൊലയാളി അവളെ പിന്തുടർന്നിരിക്കാം. മറ്റ് ലീഡുകളെപ്പോലെ ഇതും എങ്ങുമെത്തിയില്ല.

കഴിഞ്ഞ ദശകത്തിൽ, സ്റ്റേറ്റ് കോളേജ് പോലീസ് ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റിലെ ഡിറ്റക്റ്റീവ് റാൽഫ് റാൾസ്റ്റണുമായി ഡാനയുടെ കേസിനെക്കുറിച്ച് കത്തിടപാടുകൾ നടത്തുന്നതിൽ എനിക്ക് സന്തോഷമുണ്ടായിരുന്നു. അവളുടെ കേസ് അന്വേഷിക്കുന്ന യഥാർത്ഥ ഡിറ്റക്റ്റീവ് അല്ലെങ്കിലും, വർഷങ്ങൾക്ക് ശേഷം അവളുടെ കേസിൽ പ്രവർത്തിച്ച ആദ്യത്തെ കോൾഡ് കേസ് ഡിറ്റക്റ്റീവ് അവനായിരുന്നു. കേസുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് വന്ന ഏതെങ്കിലും ലീഡ് പരിശോധിക്കുന്നതിൽ നിന്ന് റാൽസ്റ്റൺ ഒരിക്കലും പിന്മാറുന്നതായി തോന്നിയില്ല. ഇപ്പോൾ സ്റ്റേറ്റ് കോളേജ് പിഡിയിൽ നിന്ന് വിരമിച്ച റാൽസ്റ്റണിന് ഈ കേസിൽ സ്വന്തമായി സിദ്ധാന്തങ്ങളും സംശയമുള്ളവരും ഉണ്ട്, എന്നാൽ അന്വേഷണം നടക്കുന്നതിനാൽ അവ പങ്കിടാൻ കഴിയില്ല.

പെൻ സ്റ്റേറ്റ് ഫിലിം വിദ്യാർത്ഥികൾ ഡാനയുടെ കേസിനെക്കുറിച്ച് ഒരു ഹ്രസ്വ ഡോക്യുമെന്ററി നിർമ്മിക്കുകയും പുറത്തിറക്കുകയും ചെയ്തു. ഹാപ്പി വാലിയിലെ കൊലപാതകം എന്നാണ് ഇതിന്റെ പേര്.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

0