Case Diary of Marxin – 3 പെൻ സ്റ്റേറ്റിലെ ഡാന ബെയ്‌ലിയുടെ കൊലപാതകം
December 21, 2021
Case Diary of Marxin – 5 ജോഡി ലിൻ മിയേഴ്സിന്റെ കൊലപാതകം
December 29, 2021

Case Diary of Marxin – 4 ലിസ സീഗെർട്ടിന്റെ കൊലപാതകം

കൊലപാതകം നടക്കുമ്പോൾ മസാച്യുസെറ്റ്‌സിലെ അഗവാമിലെ അഗവാം മിഡിൽ സ്‌കൂളിലെ യുവ അധ്യാപികയുടെ സഹായിയായിരുന്നു ലിസ സീഗർട്ട്. അവൾ സന്തോഷവതിയും എല്ലാവരും ഇഷ്ടപ്പെടുന്നതുമായ ഒരു യുവ അധ്യാപികയായിരുന്നു, അവൾക്ക് ശോഭനമായ ഭാവിയുണ്ട്. എന്നാൽ അതെല്ലാം 1992 ഏപ്രിൽ 15ന് അവസാനിച്ചു.

ബ്രിട്ടാനിയുടെ കാർഡ് ആൻഡ് ഗിഫ്റ്റ് ഷോപ്പിൽ ലിസ തന്റെ രണ്ടാമത്തെ രാത്രി ജോലി ചെയ്തു വരികയായിരുന്നു.

ലിസയെ തട്ടിക്കൊണ്ടുപോയി കൊലപ്പെടുത്തിയ സായാഹ്നത്തിൽ ഉപഭോക്താക്കൾ കടയിൽ പ്രവേശിക്കുമ്പോൾ അത് ശാന്തവും ശൂന്യവുമാണ്. ജീവനക്കാരാരുമില്ല. സ്റ്റോർ ശൂന്യമാണെന്നത് വിചിത്രവും അസാധാരണവുമാണെന്ന് ഉപഭോക്താക്കൾ കണ്ടെത്തിയെങ്കിലും, ഉണ്ടായിരുന്നില്ല, പോലീസിനെ വിളിക്കാൻ സംശയാസ്പദമായ സൂചനകളൊന്നും തന്നെയില്ല. പിറ്റേന്ന് രാവിലെ, കാർഡ് ഷോപ്പിലെ പ്രഭാത ഷിഫ്റ്റ് ആരംഭിക്കാൻ എത്തിയ ഒരു ജീവനക്കാരൻ ലിസയുടെ കാർ സ്റ്റോറിന് പുറത്ത് കണ്ടെത്തി, അവളുടെ സാധനങ്ങൾ തുറക്കാത്ത കടയ്ക്കുള്ളിൽ. ഈ ഘട്ടത്തിലാണ് ലിസയെക്കുറിച്ച് ആദ്യം ആശങ്ക ഉയർന്നതും പോലീസിനെ വിളിപ്പിച്ചതും.
പോലീസ് അന്വേഷണം നടത്തി, ലിസ ഗിഫ്റ്റ് ഷോപ്പിന്റെ പിൻമുറിയിൽ വച്ച് ആക്രമിക്കപ്പെട്ടത്തിന്റെ തെളിവുകൾ പോലീസ് കണ്ടെത്തി. തുടർ അന്വേഷണത്തിൽ, ഒരു ദൃക്‌സാക്ഷിയുടെ മൊഴിയിൽ രണ്ട് പുരുഷന്മാർ ഒരു എസ്‌യുവിയിൽ ഒരു സ്ത്രീയുമായി പോകുന്നത് കണ്ടതായി റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു. നാല് ദിവസത്തിന് ശേഷം, ഏപ്രിൽ 19, 1992 ഈസ്റ്റർ ഞാറാഴ്ച്ച പൊതുസ്ഥലത്തു നിന്നും ലിസയുടെ മൃതദേഹം കണ്ടെത്തി.
ലിസയെ തുടർച്ചയായി ബലാത്സംഗം ചെയ്യുകയും കുത്തുകയും ചെയ്തിരുന്നു കുറ്റകൃത്യം നടന്ന സ്ഥലത്തുനിന്നും അതിന്റെ സൂചനകൾ കണ്ടെത്തി. ശേഷം ഡിഎൻഎ ഉൾപ്പെടെയുള്ള തെളിവുകൾ ശേഖരിച്ചു.

ലിസയുടെ കേസ് 1993-ൽ അൺസോൾവ്ഡ് മിസ്റ്ററീസ് എന്ന ടെലിവിഷൻ ഷോയിൽ അവതരിപ്പിച്ചു. ക്രൈം ഫൈറ്റിംഗ് ഷോ ഈ കേസിലേക്ക് വളരെയധികം ശ്രദ്ധ ചെലുത്തി, എന്നാൽ ഒടുവിൽ, ലിസയുടെ കൊലയാളി അല്ലെങ്കിൽ കൊലയാളികളെ വേട്ടയാടുന്നത് മന്ദഗതിയിലായി. 2016ൽ, അന്വേഷകർ തങ്ങളുടെ പക്കലുള്ള ഡിഎൻഎ തെളിവുകളിലേക്ക് തിരിയുകയും ഫിനോടൈപ്പിംഗ് എന്ന പുതിയ ഡിഎൻഎ സാങ്കേതികവിദ്യ ഉപയോഗിച്ച് ലിസയുടെ ജനിതക ഡിഎൻഎ മേക്കപ്പിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ കൊല്ലപ്പെട്ട ലിസ എങ്ങനെയിരിക്കാം എന്നതിന്റെ ഒരു സംയോജിത ചിത്രം സൃഷ്ടിച്ചു.

ഒടുവിൽ, 25 വർഷത്തിലേറെയായി 2017 സെപ്റ്റംബർ 18 ന്, ലിസയുടെ കേസിൽ അറസ്റ്റ് പ്രഖ്യാപിച്ചു. ലിസ സീഗെർട്ടിനെ തട്ടിക്കൊണ്ടുപോയി ബലാത്സംഗം ചെയ്തതിന് മസാച്യുസെറ്റ്‌സിലെ വെസ്റ്റ് സ്പ്രിംഗ്ഫീൽഡിൽ നിന്നുള്ള ഗാരി ഇ. ഷാരയെ അറസ്റ്റ് ചെയ്തതായി ഹാംപ്‌ഡൻ കൗണ്ടി ഡിസ്ട്രിക്റ്റ് അറ്റോർണി ആന്റണി ഗുല്ലൂനി അറിയിച്ചു.

ലിസയുടെ കേസിലെ ഡിഎൻഎയുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്താൻ ഷാരയുടെ ഡിഎൻഎ ലഭിക്കാൻ അന്വേഷകർക്ക് ദശാബ്ദങ്ങളെടുത്തു, താരതമ്യം പൂർത്തിയായപ്പോൾ, ഡിഎൻഎ ഒരു പൊരുത്തമായിരുന്നു. നീതിയുടെ ചക്രങ്ങൾ ചിലപ്പോൾ പതുക്കെ തിരിയുന്നു. അതിനിടയിൽ, ലിസയുടെ കുടുംബത്തിനും സുഹൃത്തുക്കൾക്കും കാൽനൂറ്റാണ്ടായി അവർ തേടുന്ന ചില ഉത്തരങ്ങളും അടച്ചുപൂട്ടലുകളും ഉണ്ടായേക്കാം എന്നറിയുന്നത് നല്ലതാണ്. അവസാനം ലിസ സീഗെർട്ടിനും കുടുംബത്തിനും നീതി ലഭിച്ചു.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

0