Case Diary of Marxin – 4 ലിസ സീഗെർട്ടിന്റെ കൊലപാതകം
December 24, 2021
Case Diary of Marxin – 6 വെസ്റ്റ്ഫീൽഡ് വാച്ചർ
December 29, 2021

Case Diary of Marxin – 5 ജോഡി ലിൻ മിയേഴ്സിന്റെ കൊലപാതകം

ജോഡിയുടെ കൊലപാതകം വെറുമൊരു കൊലപാതകമായിരുന്നില്ല. ന്യൂജേഴ്‌സിയിൽ ആരംഭിച്ച് വെസ്റ്റ് വെർജീനിയയിൽ അവസാനിച്ച ഭയാനകമായ ഒരു യാത്രയായിരുന്നു അത്.

1994-ന്റെ തുടക്കത്തിൽ തെക്കൻ ജേഴ്‌സിയിലെ ഒരു പാർട്ടിയിലായിൽ ഒരു സുഹൃത്ത് ജോഡി എന്ന പെൺകുട്ടിയെ പരിചയപ്പെടുത്തി. 20 വയസ്സുള്ള ജോഡി, ആകർഷകമായ വ്യക്തിത്വമുള്ള ഒരു സുന്ദരിയായിരുന്നു. ഞങ്ങൾ കുറച്ച് നേരം സംസാരിച്ചു. ഞങ്ങൾ ഫോൺ നമ്പറുകൾ കൈമാറി ഉടൻ തന്നെ വീണ്ടും കാണാൻ പദ്ധതിയിട്ടു. എന്നാൽ പലതവണ അത് നടന്നില്ല. ഞങ്ങൾ രണ്ടുപേരും അവരുടേതായ വഴിക്ക് പോയി, പിന്നെ ഒരിക്കലും സംസാരിച്ചില്ല. വർഷാവസാനത്തോടെ ജോഡി മരിച്ചു.

1994 നവംബർ 25-ന് വെസ്റ്റ് വിർജീനിയയിലെ ഫെയർമൗണ്ടിലുള്ള ഒരു ബാറിൽ ഒരാൾ ഇരിക്കുകയായിരുന്നു. ആ ബാറിനെ ‘ദി ലാസ്റ്റ് സ്റ്റോപ്പ്’ എന്ന് വിളിച്ചിരുന്നു, അത് തികച്ചും അനുയോജ്യമായ ഒരു പേരാണെന്ന് തെളിയിക്കും.

അധികം താമസിയാതെ, മരിച്ച ജോഡി മിയേഴ്‌സിന്റെ പ്രതിശ്രുതവരൻ തന്റെ കാറിൽ പുറത്തുണ്ടെന്ന് അയാൾ ഒരു ബാർമേഡിനോട് തുറന്നുപറഞ്ഞു. അവൻ തമാശ പറയുകയാണെന്ന് ബാർമെയ്ഡ് കരുതി. അവൻ ആയിരുന്നില്ല. ബാറിലെ ജീവനക്കാർ പാർക്കിംഗ് സ്ഥലത്തേക്ക് പോയി, ഭാഗികമായി പുതപ്പിൽ പൊതിഞ്ഞ ഒരു മരിച്ച പെൺകുട്ടിയെ കണ്ടു. പോലീസിനെ വിളിക്കുകയും ബാറിൽ വെച്ച് ആളെ അറസ്റ്റ് ചെയ്യുകയും ചെയ്തു. അത് പെംബർടൺ ടൗൺഷിപ്പിലെ 28 വയസ്സുള്ള ഫോറസ്റ്റ് ഡി ഫുള്ളർ ആണെന്ന് തിരിച്ചറിഞ്ഞു. കാറിൽ മരിച്ച പെൺകുട്ടി ഫുള്ളറുടെ ജോഡി മിയേഴ്‌സ് ആയിരുന്നു. പോലീസ് കാർ പരിശോധിച്ചപ്പോൾ ട്രങ്കിൽ നിന്ന് ജോഡിയുടെ വിവാഹ വസ്ത്രം കണ്ടെത്തി. പോലീസ് ഫുള്ളറെ ചോദ്യം ചെയ്തു, ഈ ഘട്ടത്തിലാണ് ഫുള്ളറുടെ ഭീകരമായ പദ്ധതികളുടെ വിശദാംശങ്ങൾ അന്വേഷകർ മനസ്സിലാക്കിയത്.

നവംബർ 23-ന് രാത്രി വീട്ടിൽ വെച്ച് ഫുള്ളർ ജോഡിയെ മർദിക്കുകയും കഴുത്ത് ഞെരിച്ച് കൊലപ്പെടുത്തുകയും ശേഷം സ്റ്റീക്ക് കത്തി ഉപയോഗിച്ച് അഞ്ച് തവണ കുത്തുകയും ചെയ്തിരുന്നു. ഫുള്ളർ പിന്നീട് താൻ ജോലി ചെയ്തിരുന്ന ഒരു കൺവീനിയൻസ് സ്റ്റോറിലേക്ക് പോയി. നവംബർ 24 ന് അതിരാവിലെ, ഫുള്ളർ അവളുടെ വിവാഹ വസ്ത്രത്തോടൊപ്പം ജോഡിയുടെ ശരീരവും കാറിൽ കയറ്റി തെക്കോട്ട് പോയി, ലാസ്റ്റ് സ്റ്റോപ്പ് ബാറിൽ കയറുകയും ചെയ്തു. വഴിയിൽ വച്ച് ജോഡിയുടെ അമ്മയെ വിളിച്ച് താൻ ജോഡിയെ കൊന്നെന്നും എന്നാൽ അവളെ കാലിഫോർണിയയിൽ വച്ച് വിവാഹം കഴിക്കാൻ പദ്ധതിയിട്ടിട്ടുണ്ടെന്നും പറഞ്ഞു. ചടങ്ങിന് ശേഷം, വിവാഹമോതിരം ഇപ്പോഴും ജോഡിയുടെ വിരൽ മുറിച്ച് അവളുടെ അമ്മയ്ക്ക് അയയ്ക്കുമെന്ന് അദ്ദേഹം വാഗ്ദാനം ചെയ്തു.

വിവാഹനിശ്ചയം വേർപെടുത്താൻ ശ്രമിച്ചതിനെ തുടർന്നാണ് ഫുള്ളർ ജോഡിയെ കൊലപ്പെടുത്തിയതെന്ന് അന്വേഷണത്തിൽ കണ്ടെത്തി. ഫുള്ളർ യഥാർത്ഥത്തിൽ ഇതിനകം വിവാഹിതനാണെന്നും കുട്ടികളുണ്ടെന്നും അവർ കണ്ടെത്തി.

ജോഡിയുടെ കൊലപാതകത്തിൽ ഫുള്ളർ കുറ്റസമ്മതം നടത്തി, പരോളിന്റെ സാധ്യതയില്ലാതെ 30 വർഷം തടവിന് ശിക്ഷിക്കപ്പെട്ടു.

ചിലപ്പോൾ സത്യം ഫിക്ഷനേക്കാൾ ഭയാനകമാണ്, ഈ സാഹചര്യത്തിൽ അത് തീർച്ചയായും സത്യമാണ്.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

0