Case Diary of Marxin – 5 ജോഡി ലിൻ മിയേഴ്സിന്റെ കൊലപാതകം
December 29, 2021
Case Diary of Marxin – 6 അമേരിക്കയിലെ മോസ്റ്റ് വാണ്ടഡ് മാൻ ഡെൽഫി കൊലയാളി
January 7, 2022

Case Diary of Marxin – 6 വെസ്റ്റ്ഫീൽഡ് വാച്ചർ

നിങ്ങളുടെ സ്വപ്ന ഭവനത്തിലേക്ക് നിങ്ങൾ മാറുന്നതായി സങ്കൽപ്പിക്കുക. അതിനോടൊപ്പമുള്ള ആവേശം, സന്തോഷത്തിന്റെ സമയങ്ങൾ മുന്നിലാണെന്ന് തോന്നുന്നു. അപ്പോൾ, നിങ്ങളുടെ സ്വപ്ന ഭവനം വാങ്ങിയതിനുശേഷം മാത്രമേ, അതിനെക്കുറിച്ചുള്ള ഇരുണ്ട രഹസ്യം കണ്ടെത്തൂ. ഇത് ഒരു പ്രേതഭവനത്തെക്കുറിച്ചുള്ള ഒരു ഹൊറർ സിനിമയുടെ ആമുഖമായി തോന്നാം, പക്ഷേ അതല്ല, പ്രേതങ്ങളൊന്നുമില്ല, ഇവിടെ ഒരേയൊരു ഭീഷണി ജീവനുള്ള ഒരു വ്യക്തിയാണ്, നിങ്ങൾ ഭയപ്പെടണമെന്ന് അവർ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. ഇതാണ് ‘ദി വെസ്റ്റ്ഫീൽഡ് വാച്ചർ’ എന്ന യഥാർത്ഥ കഥ.

2014 ജൂണിൽ, ഡെറക്കും മരിയ ബ്രോഡസും വെസ്റ്റ്ഫീൽഡ്, എൻ‌ജെയിൽ അവരുടെ സ്വപ്ന ഭവനം വാങ്ങി. അര ഏക്കർ സ്ഥലത്ത് 657 ബൊളിവാർഡിൽ സ്ഥിതി ചെയ്യുന്ന മനോഹരമായ ആറ് കിടപ്പുമുറികളുള്ള വീട് തങ്ങൾക്കും തങ്ങളുടെ കൊച്ചുകുട്ടികൾക്കും മികച്ച സ്ഥലമാകുമെന്ന് അവർ കരുതി.

ദിവസങ്ങൾക്ക് ശേഷം, ദമ്പതികൾക്ക് തങ്ങളെത്തന്നെ ‘ദി വാച്ചർ’ എന്ന് വിളിക്കുന്ന ഒരു കത്ത് മെയിലിൽ ലഭിച്ചു. കത്ത് ഭാഗികമായി വായിച്ചു; “എന്റെ മുത്തച്ഛൻ 1920കളിൽ വീട് നിരീക്ഷിച്ചു, 1960കളിൽ അച്ഛൻ നോക്കി. ഇപ്പോൾ എന്റെ സമയമാണ്.” ആദ്യം, ദമ്പതികൾക്ക് എന്താണ് ചിന്തിക്കേണ്ടതെന്ന് അറിയില്ലായിരുന്നു, അത് ഒഴിവാക്കാൻ ശ്രമിച്ചു. നിർഭാഗ്യവശാൽ, കത്ത് എഴുതുന്നത് അയാൾ ആരംഭിക്കുകയായിരുന്നു.

ദമ്പതികൾക്ക് ലഭിച്ച ആദ്യ കത്ത് ജൂൺ 5 ന് കൈമാറി, കുറച്ച് സമയത്തിന് ശേഷം ജൂലൈയിൽ രണ്ടാമത്തെ കത്ത് വന്നു. ഇപ്രാവശ്യം എഴുത്തുകാരൻ കൂടുതൽ ദുഷിച്ച വിശേഷങ്ങൾ ഉൾപ്പെടുത്തി. “ഇപ്പോൾ നിങ്ങളുടെ പേരുകളും നിങ്ങൾ എനിക്ക് കൊണ്ടുവന്ന യുവരക്തത്തിന്റെ പേരും അറിയുന്നതിൽ ഞാൻ സന്തുഷ്ടനാണ്”, “ആർക്കാണ് തെരുവിന് അഭിമുഖമായി കിടപ്പുമുറികൾ ഉള്ളത്? നിങ്ങൾ അകത്തേക്ക് മാറിയാലുടൻ എനിക്കറിയാം. ഏത് കിടപ്പുമുറിയിൽ ആരാണെന്ന് അറിയാൻ ഇത് എന്നെ സഹായിക്കും, അപ്പോൾ എനിക്ക് നന്നായി ആസൂത്രണം ചെയ്യാൻ കഴിയും. ഈ കത്ത് കൂടുതൽ ദുഷിച്ചതും ഭയപ്പെടുത്തുന്നതുമായിരുന്നു, കൂടാതെ ബ്രോഡ്ഡസിന്റെ കുട്ടികളെ (യുവ രക്തം) പരാമർശിക്കുന്നതായി തോന്നി, ഏതൊക്കെ ആളുകളാണ് മുറികളിൽ ഉള്ളതെന്ന് അവൻ അല്ലെങ്കിൽ അവൾ ശ്രദ്ധിക്കുമെന്ന് പ്രത്യേകം വിശദമാക്കി. ഈ കത്തിന് ശേഷം, കുടുംബം വ്യക്തമായി അസ്വസ്ഥരാകുകയും കാര്യങ്ങൾ ഗൗരവമായി എടുക്കാൻ തുടങ്ങുകയും ചെയ്തു. സ്ഥിതിഗതികൾ മനസ്സിലാക്കുന്നതിന് മുമ്പ് ജൂലൈയിൽ മൂന്നാമത്തെ കത്ത് എത്തി. ഈ കത്തിൽ വീടിന്റെ വാതിലുകളും ജനലുകളും പരാമർശിച്ചു.

അവർ ആരുമായാണ് ഇടപെടുന്നതെന്ന് ദമ്പതികൾ അറിയണമെന്നും ദുഷ്ടനായ എഴുത്തുകാരൻ ആഗ്രഹിച്ചു.

“ഞാൻ ആരാണ്? ഞാനാണ് നിരീക്ഷകൻ.” കത്ത് വായിച്ചു. അയച്ച കത്തിൽ ഒന്ന് ഇങ്ങനെയായിരുന്നു: “അവർ ഇതുവരെ ചുവരുകളിൽ ഉള്ളത് കണ്ടെത്തിയോ? കാലക്രമേണ അവർ ചെയ്യും. നിങ്ങളുടെ പേരുകളും നിങ്ങൾ എനിക്ക് കൊണ്ടുവന്ന യുവരക്തത്തിന്റെ പേരുകളും അറിയുന്നതിൽ ഞാൻ സന്തുഷ്ടനാണ്. കൂടാതെ “ഞാൻ ആവശ്യപ്പെട്ട ഇളം രക്തം കൊണ്ട് വീടു നിറയ്ക്കേണ്ടതുണ്ടോ? അവരുടെ പേരുകൾ അറിഞ്ഞുകഴിഞ്ഞാൽ ഞാൻ അവരെ വിളിച്ച് എന്നിലേക്ക് ആകർഷിക്കും. എനിക്ക് യുവരക്തം കൊണ്ടുവരാൻ ഞാൻ (മുൻ ഉടമകളോട്) ആവശ്യപ്പെട്ടു. ഈ അവസാന വരി മിസ്റ്റർ & മിസ്സിസ് ബ്രോഡ്ഡസിന് ഒരു അലാറം നൽകി, മുൻ ഉടമയ്ക്ക് ഇതേ വ്യക്തിയിൽ നിന്ന് കത്തുകൾ ലഭിച്ചിട്ടുണ്ടോ? ബ്രോഡ്‌ഡസ് കുടുംബം ചുമത്തിയ ഒരു വ്യവഹാരം അവർക്ക് ഉണ്ടായിരുന്നു, അല്ലെങ്കിൽ കുറഞ്ഞത് അതാണ്. മിസ്റ്റർ ആൻഡ് മിസ്സിസ് ബ്രോഡ്ഡസ് അവരുടെ കരാർ അസാധുവാക്കാനും ശിക്ഷാപരമായ നാശനഷ്ടങ്ങൾ, പലിശ സഹിതം വാങ്ങിയ വിലയുടെ റീഫണ്ട് എന്നിവ തേടുന്നു. ബ്രോഡസ് കുടുംബത്തിന് വിൽക്കുന്നതിന് മുമ്പ് 1990-ൽ വീട് വാങ്ങിയ മുൻ ഉടമകളായ ജോൺ, ആൻഡ്രിയ വുഡ്‌സ് സംഭവത്തെക്കുറിച്ച് പരസ്യമായി പ്രതികരിച്ചിട്ടില്ല. അവർക്കെതിരായ വ്യവഹാരത്തെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം, മിസ്റ്റർ & മിസ്സിസ് വുഡ്സ് അതിനോട് പ്രതികരിച്ചു, ബ്രോഡ്ഡൂസിനെതിരെ സ്വന്തമായി ഒരു കേസ് ഫയൽ ചെയ്തു, പുതിയ ഉടമകളെ നിസ്സാരമായ വ്യവഹാരത്തിനും അപകീർത്തിത്തിനും കുറ്റപ്പെടുത്തി. കേസ് വിചാരണയ്ക്ക് വിടണമെന്നും അവർ ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. നോർത്ത് ജേഴ്‌സിയിലെ മനോഹരമായ വീടിനായി മിസ്റ്റർ ആൻഡ് മിസ്സിസ് ബ്രോഡസ് 1.3 ദശലക്ഷം ഡോളർ നൽകിയതായി രേഖകൾ കാണിക്കുന്നു. 2015 ഫെബ്രുവരി ആയപ്പോഴേക്കും, കുടുംബം മതിയായ രീതിയിൽ എത്തിയിരുന്നു, വില 1.25 മില്യൺ ഡോളറായി കുറയുന്നതിന് മുമ്പ് $1.49 മില്യൺ ഡോളറിന് വീട് വിൽക്കാൻ വെച്ചിരുന്നു. മുഴുവൻ അഗ്നിപരീക്ഷയിലുടനീളം, ബ്രോഡ്ഡസ് കുടുംബം മുഴുവൻ സാഹചര്യവും കണ്ട് ഭയന്നു, ഒരിക്കലും അവരുടെ വീട്ടിലേക്ക് മാറിയില്ല.

മിസ്റ്റർ & മിസ്സിസ് ബ്രോഡ്ഡസിന് വീട് വാങ്ങുന്നതിൽ അതൃപ്തിയുള്ള ഒരു വാങ്ങുന്നയാൾ നഷ്ടപ്പെട്ടുവെന്ന് പല അമച്വർ സ്ലീത്തുകളും കരുതുന്നു, അവരെ വീട്ടിൽ നിന്ന് നിർബന്ധിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. മിസ്റ്റർ ആൻഡ് മിസ്സിസ് ബ്രോഡ്ഡസിന് തന്നെ വാങ്ങുന്നയാളുടെ പശ്ചാത്താപം ഉണ്ടായിരുന്നുവെന്നും വാങ്ങൽ പിൻവലിക്കാനുള്ള ശ്രമത്തിൽ ഈ വ്യാജ ഭീഷണി സൃഷ്ടിക്കാൻ വരെ പോയെന്നും ചിലർ സിദ്ധാന്തിച്ചു.

കത്തുകളെക്കുറിച്ചും അവയുടെ രചയിതാവിനെക്കുറിച്ചും ഉള്ള യഥാർത്ഥ അന്വേഷണത്തിൽ, മിസ്റ്റർ ആൻഡ് മിസ്സിസ് ബ്രോഡ്ഡസ് വെസ്റ്റ്ഫീൽഡ് പോലീസ് ഡിപ്പാർട്ട്മെന്റിന് കത്തുകൾ അയച്ചു, അവർ ഒരു കത്തിൽ നിന്ന് ഡിഎൻഎ സാമ്പിൾ നേടുന്നതിനായി പോയി. ഡിഎൻഎ അജ്ഞാത സ്ത്രീയുടേതാണെന്ന് തിരിച്ചറിഞ്ഞിട്ടുണ്ട്. കൂടാതെ, മിസ്റ്റർ ആൻഡ് മിസ്സിസ് ബ്രോഡ്ഡസിന്റെ അഭ്യർത്ഥന പ്രകാരം ഒരു എഫ്ബിഐ പ്രൊഫൈലർ, കത്തുകൾ പരിശോധിക്കുകയും, എഴുതിയത് പ്രായമായ ഒരാളാണെന്ന് അഭിപ്രായപ്പെടുകയും ചെയ്തു.

ഒരു പുതിയ സംഭവവികാസത്തിൽ, ഈ കഴിഞ്ഞ ഫെബ്രുവരി ദിവസങ്ങളിൽ ഒരു പുതിയ കത്ത് ലഭിച്ചു, ഒരു പുതിയ വീട് വാടകയ്‌ക്കെടുത്തതിന് ശേഷം. ഈ ഏറ്റവും പുതിയ കത്തിൽ “നിർദ്ദിഷ്‌ട ഭീഷണികൾ” അടങ്ങിയതല്ലാതെ കൂടുതൽ അറിവില്ല. ഈ വിചിത്രമായ കേസ് വെസ്റ്റ്ഫീൽഡ് നിവാസികളുടെ ശ്രദ്ധ പിടിച്ചുപറ്റുന്നത് തുടരുന്നു. ഈ കേസിനെ അടിസ്ഥാനമാക്കി ഒരു സിനിമ അല്ലെങ്കിൽ ടിവി പ്രോജക്‌റ്റിനെക്കുറിച്ച് ചർച്ചകൾ നടക്കുന്നു.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

0