Case Diary of Marxin – 6 വെസ്റ്റ്ഫീൽഡ് വാച്ചർ
December 29, 2021
Case Diary of Marxin – 7 ഡെൽഫി കൊലപാതകത്തിന്റെ അന്വേഷണവും ഇടവേളകളും.
January 10, 2022

Case Diary of Marxin – 6 അമേരിക്കയിലെ മോസ്റ്റ് വാണ്ടഡ് മാൻ ഡെൽഫി കൊലയാളി

ലിബർട്ടി ജർമ്മൻ, അബിഗെയ്ൽ വില്യംസ് എന്നിവരെക്കുറിച്ചുള്ള സങ്കടകരമായ കഥ നിങ്ങൾക്കറിയാമെന്നതിൽ സംശയമില്ല. ഫെബ്രുവരി പകുതിയോടെ ഇൻഡ്യാനയിലെ ഡെൽഫിയിൽ വച്ച് അവർ കൊല്ലപ്പെട്ടതു മുതൽ, അവരുടെ കൊലപാതകത്തിന് ഉത്തരവാദിയായ ആളെ അധികാരികൾ വേട്ടയാടുകയാണ്.

ലിബർട്ടിയുടെ ഫോണിലെ വീഡിയോയിൽ നിന്ന് പകർത്തിയ അയാളുടെ മങ്ങിയ ഫോട്ടോ ഇന്റർനെറ്റിലുടനീളം സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ പങ്കിടുകയും രാജ്യത്തുടനീളമുള്ള ബിൽബോർഡുകളിൽ സ്ഥാപിക്കുകയും ചെയ്തു. ഖേദകരമെന്നു പറയട്ടെ, അഭൂതപൂർവമായ ഈ വേട്ടയാടൽ ആരെയും അറസ്റ്റുചെയ്യാൻ ഇടയാക്കിയില്ല. അതിലും നിരാശാജനകമാണ്, ഈ സംശയിക്കപ്പെടുന്നയാളുടെ ശബ്ദത്തിന്റെ ഒരു റെക്കോർഡിംഗ്.

സംശയാസ്പദമായ ഫോട്ടോ വ്യക്തമായ സവിശേഷതകളോ വിശദാംശങ്ങളോ ഉണ്ടാക്കാൻ പ്രയാസമായിരുന്നു, അതിനാൽ അതിൽ നിന്ന് ഒരു തിരിച്ചറിയൽ ഉണ്ടാക്കാത്തതിൽ അതിശയിക്കാനില്ല. ആശ്ചര്യകരവും കുറച്ചുകൂടി വിഷമിപ്പിക്കുന്നതുമായ കാര്യം, ഈ സംശയിക്കുന്നയാളുടെ ശബ്ദം തിരിച്ചറിയാൻ ആരും മുന്നോട്ട് വന്നില്ല എന്നതാണ്. മറ്റൊരാൾക്ക് ഈ മനുഷ്യന്റെ ശബ്ദം അറിയാം, അത് കുടുംബാംഗമോ സുഹൃത്തോ സഹപ്രവർത്തകനോ ആകട്ടെ, അവൻ വിപുലമായി സംസാരിക്കുന്നത് കേട്ടിട്ടുണ്ട്. അന്വേഷകർക്ക് ഇതുവരെ പുറത്തുവിട്ടതിനേക്കാൾ കൂടുതൽ ഓഡിയോ ഉണ്ടെന്നും ആർക്കെങ്കിലും ഇത് തിരിച്ചറിയാൻ ആത്യന്തികമായി ഈ മനുഷ്യന്റെ ശബ്ദത്തിന്റെ കൂടുതൽ സാമ്പിളുകൾ പുറത്തുവിടേണ്ടി വന്നേക്കാമെന്നുമാണ് ചിന്ത. “കുന്നിന് താഴെ” എന്ന മൂന്ന് വാക്കുകൾ ഞങ്ങൾ ഇതുവരെ സംസാരിച്ചത് അത് മതിയാകുമെന്ന് തോന്നുന്നില്ല.

വൻ മാധ്യമ പ്രചാരണവും പാരിതോഷികവും വാഗ്ദാനം ചെയ്തിട്ടും പ്രതിയെ തിരിച്ചറിയാൻ സാധിച്ചിട്ടില്ല എന്ന വസ്തുത, അന്വേഷണ ഉദ്യോഗസ്ഥർ ഇതുവരെ പൊതുജനങ്ങൾക്ക് നൽകിയത് പ്രവർത്തിക്കാൻ പര്യാപ്തമല്ലെന്ന് വിശ്വസിക്കാൻ എന്നെ പ്രേരിപ്പിക്കുന്നു. കൊലപാതകം നടന്ന് ആദ്യത്തെ 48 മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ ഒരു കൊലയാളിയെ പിടികൂടാനും കൊലപാതകക്കേസ് പരിഹരിക്കാനുമുള്ള ഏറ്റവും നല്ല അവസരം ഞങ്ങൾ 48 ദിവസങ്ങളിൽ എത്തുമെന്നും സ്ഥിതിവിവരക്കണക്കുകൾ പറയുന്നു.

സമയമാണ് പ്രധാനം. ഒരുപക്ഷേ പോലീസിന് നൽകുന്ന ആയിരക്കണക്കിന് നുറുങ്ങുകളിൽ ഒന്ന് കേസിനെ തകർക്കുന്ന ഒന്നാണെന്ന് തെളിയിക്കും.

തുടരും…

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

0