Case Diary of Marxin – 29 നിക്കോൾ ബ്രൗൺ സിംപ്സണിന്റെയും റൊണാൾഡ് ഗോൾഡ്മാന്റെയും ക്രൂരമായ കൊലപാതകം
March 6, 2022
Case Diary of Marxin – 31 ഹലോ കിറ്റി കൊലപാതകം
March 10, 2022

Case Diary of Marxin – 30 ഒരു സൈക്കോ കൊലയാളി

മിക്ക കുറ്റവാളികളും തങ്ങൾ ചെയ്ത ദുഷ്പ്രവൃത്തികൾ മറച്ചുവെക്കുന്നു, എന്നാൽ “സൈക്കോ കില്ലർ” അത്തരം കുറ്റവാളികളിൽ നിന്ന് വ്യത്യസ്തമായിരുന്നു.
1968 മുതൽ 1969 വരെ കൊലപാതക പരമ്പരയിലൂടെ അദ്ദേഹം സാൻ ഫ്രാൻസിസ്കോയെ ഭയപ്പെടുത്തി.
ലോക്കൽ പേപ്പറിലേക്ക് കോഡ് ചെയ്ത സന്ദേശങ്ങൾ ഉപയോഗിച്ച് പോലീസുകാരെ കളിയാക്കി. 37 പേരെ കൊലപ്പെടുത്തിയതായി അദ്ദേഹം അവകാശപ്പെടുന്നുണ്ടെങ്കിലും, കുറഞ്ഞത് അഞ്ച് കൊലപാതകങ്ങളിൽ അദ്ദേഹത്തിന് നേരിട്ട് ബന്ധമുണ്ട്. ബെറ്റി ലൂ ജെൻസൻ (16), ഡേവിഡ് ആർതർ ഫാരഡെ (17) എന്നിവരെ ബുള്ളറ്റ് ഘടിപ്പിച്ച വാഹനത്തിനു പുറത്ത് കിടക്കുന്നതായി കണ്ടെത്തിയപ്പോൾ, അയാൾ ഭയന്നുവിറച്ചു. മുതുകിൽ അഞ്ച് വെടിയേറ്റ് ജെൻസൻ സംഭവസ്ഥലത്ത് വെച്ച് തന്നെ മരിച്ചു, ഫാരഡെ തലയിൽ വെടിയേറ്റ് ആശുപത്രിയിലേക്കു പോകുന്ന വഴി മരണപെട്ടു.

അര വർഷത്തിനുശേഷം, കുറ്റകൃത്യം നടന്ന സ്ഥലത്ത് നിന്ന് നാല് മൈൽ അകലെ കാർ പാർക്ക് ചെയ്ത ദമ്പതികളെ സമാനമായി വെടിവച്ചു കൊന്നു, ഒരാൾക്ക് പരിക്കേൽക്കുകയും മറ്റൊരാൾ കൊല്ലപ്പെടുകയും ചെയ്തു. അതിജീവിച്ച മൈക്കൽ മാഗൗ കൊലയാളിയെ വിവരിക്കാൻ കഴിഞ്ഞു. ഭാരമേറിയ ശരീരഘടനയുള്ള 5’8″ കൊക്കേഷ്യൻ പുരുഷൻ എന്നാണ് അദ്ദേഹം സ്വയം വിശേഷിപ്പിച്ചത്.

സംഭവം നടന്ന അന്ന് രാത്രി 12:48 ന് പോലീസിന് ഒരു വിചിത്ര കോൾ ലഭിച്ചു.
ഫോൺ സന്ദേശം ഇങ്ങനെ ആയിരുന്നു:-
“ഇരട്ട കൊലപാതകം റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യാൻ ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. നിങ്ങൾ കൊളംബസ് പാർക്ക്‌വേയിൽ നിന്ന് ഒരു മൈൽ കിഴക്കോട്ട് ഒരു പൊതു പാർക്കിലേക്ക് പോയാൽ, ബ്രൗൺ കാറിൽ കുട്ടികളെ കാണാം. ഒമ്പത് മില്ലീമീറ്റർ ലുഗർ ഉപയോഗിച്ചാണ് ഇവർ വെടിയേറ്റത്.

അന്വേഷകർ സൈക്കോ കില്ലറുടെ ആദ്യ കത്ത് മാധ്യമങ്ങൾക്ക് കൈമാറി. കത്ത് പ്രധാന പേജിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ചില്ലെങ്കിൽ വലിയ ഒരു കൊലപാതക പരമ്പരയിലേക്ക് പോകുമെന്ന് സൂചനനൽകി. ഒരു കോഡ് രൂപപ്പെടുത്തുന്നതായി തോന്നുന്ന നിഗൂഢ സൈഫറുകളിൽ എഴുതിയ കത്തിലാണ് കൊലപാതകങ്ങൾ വിവരിച്ചിരിക്കുന്നത്. അദ്ദേഹത്തിന്റെ തുടർന്നുള്ള കത്തുകളിൽ ഇതൊരു ആവർത്തിച്ചുള്ള വിഷയമായിരുന്നു, അവയെല്ലാം ഒരു ക്രോസ്ഡ് സർക്കിൾ ചിഹ്നത്തിൽ ഒപ്പിട്ടിരുന്നു. ഒരു ഹൈസ്‌കൂൾ അധ്യാപകനും ഭാര്യയും ഈ കത്തുകളിൽ ഒന്ന് ഡീകോഡ് ചെയ്‌തു.
അതിൽ പറഞ്ഞിരുന്നത്,
“എനിക്ക് ആളുകളെ കൊല്ലാൻ ഇഷ്ടമാണ്, കാരണം അത് രസകരമാണ്, ഞാൻ മരിക്കുമ്പോൾ ആളുകൾ എന്റെ അടിമകൾ ആയി തീർന്നിരിക്കും.”

സൈക്കോ കില്ലർ പോലീസിനെ നിരാശപ്പെടുത്തുന്ന തെളിവുകളുമായി വീണ്ടും ആളുകളെ കൊലപ്പെടുത്തുകയും അവയെ പൊതുസ്ഥലത്തു ഉപേക്ഷിക്കുകയും ചെയ്യുന്നത് തുടർന്നു.
കോഡ് ചെയ്ത സന്ദേശങ്ങൾ, അജ്ഞാത ഫോൺ കോളുകൾ, ഇരകളുടെ വാഹനങ്ങളിൽ ക്രോസ്ഡ് സർക്കിൾ എഴുതിയത്, രക്തം പുരണ്ട വസ്ത്രങ്ങൾ അയയ്ക്കൽ, അതിജീവിച്ചവരിൽ നിന്നുള്ള സാക്ഷ്യങ്ങൾ ഇവയൊക്കെ സൈക്കോ കില്ലർ വീണ്ടും അന്വേഷകരിൽ എത്തിച്ചു കൊടുത്തുകൊണ്ടിരുന്നു. അന്വേഷണം ഊർജിതമാക്കിയെങ്കിലും പ്രതിയെ കണ്ടെത്താനായില്ല.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

0